ผู้เขียน หัวข้อ: การจะเป็นนักเดิมพัน คาสิโนเกม ที่เก่งได้ ต้องมีเงินติดตัวเยอะๆจริงไหม?  (อ่าน 10771 ครั้ง)

Baiying

• Administrator
  • Newbie

หลายคนอาจจะคิดว่า การที่ใครสักคนสามารถเล่นเดิมพันได้เก่งๆ เล่นแล้วได้เงินเยอะมากมายนั้น จำเป็นต้องมีเงินติดตัวเยอะๆอยู่ก่อนแล้ว หรือเรียกง่ายๆว่ามีทุนไว้สำหรับเล่นเยอะๆนั้นแหละ เพราะจะได้สามารถลองผิดลองถูกในวิธีการเล่น คาสิโนเกม ลักษณะการลงเดิมพันในแบบต่างๆได้เยอะมากพอจนรู้แนวทาง หรือจับจุดได้ว่าเล่นแบบไหน หรือลงเดิมพันแบบไหนจึงจะชนะ จนนำมาสู่ฝีมือในการเล่นที่เก่งนั่นเอง

ก็เลยมักจะมีคนที่อยากเล่นเดิมพันเก่งๆตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินหรือหาเงินให้ได้เยอะ เพื่อที่จะมาใช้เป็นทุนสำหรับการเล่นเดิมพันจนจับจุด หรือพบแนวทางการเล่นที่ทำให้ตนเองชนะได้ แล้วทำให้เก่งได้แบบคนที่เขาเก่งๆอยู่ก่อนแล้วน่ะครับ แต่สำหรับในบทความนี้อยากจะขอแนะนะครับว่า การที่นักเดิมพันสักคนจะเล่นเดิมพัน คาสิโนเกม ใดๆได้เก่งหรือไม่นั้น ไม่ได้จำเป็นหรอกครับว่าจะต้องมีเงินติดตัวอยู่ก่อนแล้วเป็นจำนวนมากมาย คือจริงอยู่ที่คนที่เขามีเงินติดตัวเยอะ หรือมีทุนในการเล่นเยอะๆนั้น เขาสามารถลองผิดลองถูกกับวิธีการเล่นในแบบต่างๆได้เยอะ จนอาจจะนำมาสู่วิธีการเล่น หรือแนวทางการเล่นที่ใช่ในแบบของเขา แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่า มันจะเป็นการคอนเฟิร์มว่าเขาจะพบวิธี หรือแนวทางการเล่น คาสิโนเกม ที่ทำให้เขาชนะในเกมเดิมพันนั้นๆได้จริงๆ

แถมยังมีโอกาสด้วยนะครับที่เขาจะหมดเงินจำนวนมากไปโดยเปล่าประโยชน์ และอีกอย่างคนที่ไม่ได้มีเงินทุนเยอะๆ ก็สามารถที่จะเลือกใช้วิธีอื่นๆที่จะทำให้พบวิธีการเล่นที่ใช่ในแบบของตนเองได้โดยไม่ต้องอาศัยเงิน อย่างวิธีคลาสสิกๆเลยที่แนะนำกันบ่อยๆ ก็คือการหมั่นสังเกตการเล่นของคนอื่นๆ แล้วจดจำเอาว่าแบบไหนดี หรือไม่ดี แบบไหนได้ผล หรือไม่ได้ผล แล้วก็ที่สำคัญไม่ว่าจะมีเงินทุนติดตัวเยอะหรือไม่ ก็ต้องหมั่นพัฒนาการเล่นของตนเองเสมอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2016, 03:49:59 PM โดย Baiying »